Skip to content

Nguyễn Xuân Tuyến

Tháng Tư 14, 2012
Họ và tên Nguyễn Xuân Tuyến
Giới tính Nam
Năm sinh 1943
Đơn vị Trường Đại học Sư phạm
Khoa/Phòng/Ban Trường Đại học Sư phạm – Đại học Huế
Lĩnh vực nghiên cứu Nửa vành và nửa môđun, Đại số đồng điều và tôpô đại số
Chuyên môn giảng dạy Đại Số
Chức danh Phó giáo sư
Bằng cấp Tiến sĩ khoa học (1990)
Ngạch công chức Giảng viên chính
Ngoại ngữ
Chuyên ngành đào tạo Đại số và lý thuyết số
Địa chỉ 34 Lê Lợi – Huế
Điện thoại 054.823393 CQ, 0913439587
Email nxtuyenvn@yahoo.com

 

Công bố Quốc Tế (2016): Có tất cả 17 công trình khoa học, được 12 trích dẫn.

MR3313046 Inassaridze, Hvedri; Mai, Le Hoang; Tuyen, Nguyen Xuan On radical classes of hemirings. Tbilisi Math. J. 7 (2014), no. 1, 69–74. (Reviewer: Miaomiao Ren) 16Y60

MR2855131 Katsov, Y.; Nam, T. G.; Tuyen, N. X. More on subtractive semirings: simpleness, perfectness, and related problems. Comm. Algebra 39 (2011), no. 11, 4342-4356, 16Y60

MR2536767 (2010i:16071) Katsov, Y.; Nam, T. G.; Tuyen, N. X. On subtractive semisimple semirings. Algebra Colloq. 16 (2009), no. 3, 415–426. (Reviewer: Udo Hebisch), 16Y60 (18G05)

MR2319130 Tuyen, Nguyen Xuan; Nam, Tran Giang On radicals of semirings. Southeast Asian Bull. Math. 31 (2007), no. 1, 131–140, 16N20 (16S90)

MR2317412 (2008f:16096) Tuyen, Nguyen Xuan; Nam, Tran Giang On projective covers of semimodules in the category Λ-CSSMod and their applications. Southeast Asian Bull. Math. 31 (2007), no. 2, 363–377. (Reviewer: Jan Paseka), 16Y60 (08B30 18G15)

MR2088544 Nguyen, Xuan Tuyen On the homology bifunctors over semimodules. Advances in algebra, 450–456, World Sci. Publ., River Edge, NJ, 2003, 16Y30

MR2037775 (2004k:16113) Xuan Tuyen, Nguyen; Ho Xuan Thang On superfluous subsemimodules. Georgian Math. J. 10 (2003), no. 4, 763–770, 16Y60 (18G15)

MR2009942 Tuyen, N. X.; Son, T. T. On the representation of n-dimensional cohomology monoids of semimodules. Proceedings of the International Conference on Algebra and its Applications (ICAA 2002) (Bangkok), 261–265, Chulalongkorn Univ., Bangkok, 2002, 16E99 (16Y60)

MR1249472 (95j:20050) Nguen Suan Tuen On the cohomology of alternating groups and its application in topology. (Russian) Trudy Tbiliss. Mat. Inst. Razmadze Akad. Nauk Gruzii 97 (1992), 18–47. (Reviewer: Nguyen H. V. Hung), 20J06 (55R40)

MR0979074 (90a:20109) Nguen Suan Tuen Mod 2 cohomology algebras of the alternating groups. (Russian) Soobshch. Akad. Nauk Gruzin. SSR 130 (1988), no. 1, 21–23. (Reviewer: Jack Weinstein), 20J06

MR0921611 (89f:20056) Nguen Suan Tuen Calculation of the homology algebras of a class of groups. (Russian) Soobshch. Akad. Nauk Gruzin. SSR 126 (1987), no. 1, 25–27. (Reviewer: Stefan Jackowski), 20J06 (20B35)

MR0710639 (84j:18011) Nguyễn Xuân Tuyến On finite-order extensions of quasimodules. (Vietnamese) Tạp chí Toán học 10 (1982), no. 1, 27–32, 18G15 (16A62 18F20)

MR0581544 (81h:20100) Nguyẽ̂n Xuân Tuyên On some exact sequences of cohomology of monoids. Bull. Acad. Polon. Sci. Sér. Sci. Math. 27 (1979), no. 7-8, 521–523 (1980). (Reviewer: Charles Ching An Cheng), 20M50

MR0472972 (57 #12651) Nguen Suan Tuen Some functorial properties of the cohomology of monoids. (Russian) Sakharth. SSR Mecn. Akad. Moambe 87 (1977), no. 2, 281–284. (Reviewer: V. A. Artamanov), 18H40 (18H10 12G10)

MR0457531 (56 #15736) Nguen Suan Tuen The cohomology of monoids. (Russian) Sakharth. SSR Mecn. Akad. Moambe 85 (1977), no. 3, 545–548. (Reviewer: W. T. van Est), 18H40 (18G10)

MR0430031 (55 #3039) Nguen Suan Tuen Nonabelian extensions of monoids. (Russian) Sakharth. SSR Mecn. Akad. Moambe 84 (1976), no. 1, 37–39. (Reviewer: V. A. Artamonov), 18H40 (20M10)

MR0430030 (55 #3038) Nguen Suan Tuen Extensions of groups and monoids. (Russian) Sakharth. SSR Mecn. Akad. Moambe 83 (1976), no. 1, 25–28. (Reviewer: A. I. Moskalenko), 18H40 (20M10)

******

Trong đó có 2 công trình (2016) nằm trong danh sách ISI

1. Title: On Subtractive Semisimple Semirings
Author(s): Katsov Y.; Nam T. G.; Tuyen N. X.
Source: ALGEBRA COLLOQUIUM  Volume: 16   Issue: 3   Pages: 415-426   Published: SEP 2009

2. Title: MORE ON SUBTRACTIVE SEMIRINGS: SIMPLENESS, PERFECTNESS, AND RELATED PROBLEMS
Author(s): Katsov Y.; Nam T. G.; Tuyen N. X.
Source: COMMUNICATIONS IN ALGEBRA  Volume: 39   Issue: 11   Pages: 4342-4356   DOI: 10.1080/00927872.2010.524183   Published: 2011
Times Cited: 0 (from All Databases)

From → Đại số

Để lại phản hồi

Gửi phản hồi

Mời bạn điền thông tin vào ô dưới đây hoặc kích vào một biểu tượng để đăng nhập:

WordPress.com Logo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản WordPress.com Log Out / Thay đổi )

Twitter picture

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Twitter Log Out / Thay đổi )

Facebook photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Facebook Log Out / Thay đổi )

Google+ photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Google+ Log Out / Thay đổi )

Connecting to %s

%d bloggers like this: